Civil Engineering
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Civil Engineering

ศูนย์รวมวิศวฯโยธา มอ.

เธšเน‰เธฒเธ™เธšเน‰เธฒเธ™  เธ„เน‰เธ™เธซเธฒเธ„เน‰เธ™เธซเธฒ  Latest imagesLatest images  เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)  เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)  

มากำจัด SCVHOST.EXE ให้สิ้นซากกันคาบพี่น้องคาบ

Go down 
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
Oat_vitvapsu
นักฆ่า..หน้าหม้อ
นักฆ่า..หน้าหม้อ
Oat_vitvapsu

Male เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 146

มากำจัด SCVHOST.EXE ให้สิ้นซากกันคาบพี่น้องคาบ Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: มากำจัด SCVHOST.EXE ให้สิ้นซากกันคาบพี่น้องคาบ   มากำจัด SCVHOST.EXE ให้สิ้นซากกันคาบพี่น้องคาบ Icon_minitimeMon Nov 19, 2007 1:45 am

ถ้าเครื่องเปิด โฟเดอร์ออฟชั่นไม่ได้ กับ เทคเมนนาเจอร์ไม่ได้ เจอ แล้วครับจัดการด่วน

ท่านต้องดำเนินการ หยุดการทำงานของเจ้าไวรัสก่อน
วิธีการก็คือท่านต้อง โหลดโปรแกรมไปทำการหยุดการทำงานของเจ้าไวรัสที่ว่านี่ก่อนนะครับ เพราะจริง ๆ
แล้วเราสามารถหยุดมันได้โดยวิธีการกด Ctrl + Alt + Delete แต่ทั้งนี้ดังที่กล่าวไปแล้วแต่ต้นถ้ากดได้ก็ดีไม่ต้องโหลดโปรแกรม แต่ถ้ากดไม่ได้หละครับ ทำอย่างไร ต้องพึ่งไสยศาสตร์แล้วคับ (แหะ ๆ ล้อเล่น) เอาเป็นว่า โหลดโปรแกรมนี้ไปก่อนครับ

http://thaibanupload.com/show.php/52_IBProcMan.rar.html
Pass: www.thaibanupload.com

แล้วบันทึกไปไว้ที่ไหนสักแหน่งนะครับ จากนั้นก็ Run Program ได้เลย

- คลิ๊กขวาเปิดโปรแกรมคับ ชื่อ IBProcman.exe นะครับ

Image hosted by servimg.com

- เลือก Open

- หน้าตาของโปรแกรม

หมายเหตุตรงนี้ : หาบรรทัดที่ว่า
C:\Windows\SCVHOST.EXE (สังเกตนะครับว่าเป็นตัวพิมพ์ใหญ่)
C:\windows\system32\SCVHOST.EXE (สังเกตนะครับว่าเป็นตัวพิมพ์ใหญ่)
C:\Program Files\Windows Media Player\Skins\DATA\smss.exe

- จากนั้นก็กดเลือกปุ่มคำว่า Kill Process คับ

เป็นอันเสร็จสิ้นกระบวนการหยุดการทำงานของเจ้าไวรัสชั่วขณะหนึ่งนะครับ ไม่ใช่ถาวร คือถ้าเรา Restart เครื่องอีกครั้งเจ้าไวรัสมันก็กลับมาทำงานต่อนะครับเพราะเราไม่ได้นำมันออกไปอย่างถา
วร อย่างน้อย ๆ ก็หยุดการทำงานของมันไปชัวขณะหนึ่งก่อน โอกาสต่อไปจะกล่าวถึงวิธีการจัดการอย่างสิ้นซาก กับเจ้าไวรัสตัวนี้นะครับ เนื่องจากว่าพบปัญหาใหม่ ๆ มาเรื่อย ๆ ที่เคยแก้ไขได้มันกลับไม่ได้ ก็เลยจะหาทางกำจัดให้สิ้นซาก ซึ่งตอนนี้ค้นพบวิธีการแล้ว กดตาม Link ด้านล่างนี้ได้เลยครับ

Credit : ict จ.เชียงใหม่เขต 3

ปล.ใช้ ie ในการเปิดเว็บนะครับถึงจะโหลดได้
ปล.อ่านข้อชี้แจงก่อนโหลดด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

...
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down

มากำจัด SCVHOST.EXE ให้สิ้นซากกันคาบพี่น้องคาบ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 1